தொடர்ந்து நிகழ்ந்து வரும் உ யிரி ழ ப்புகள்..!! பத்ம ஸ்ரீ விருது வாங்கிய பிரபல முன்னணி நடிகர் தி டீர் ம ர ணம்..!! அவர் யார் தெரியுமா..?? இந்த ஒரு நடிகரின் ம ர ணத்தால் க த றும் திரையுலகம்..!!

தொடர்ந்து நிகழ்ந்து வரும் உ யிரி ழ ப்புகள்..!! பத்ம ஸ்ரீ விருது வாங்கிய பிரபல முன்னணி நடிகர் தி டீர் ம ர ணம்..!! அவர் யார் தெரியுமா..?? இந்த ஒரு நடிகரின் ம ர ணத்தால் க த றும் திரையுலகம்..!!

Cinema News Death News Image News

அமீர் ராசா ஹுசைன் ஒரு இந்திய நாடக நடிகர் மற்றும் இயக்குனர் ஆவார், கார்கில் போர் மற்றும் தி லெஜண்ட் ஆஃப் ராம் தி ஃபிஃப்டி டே வார் போன்ற பெரிய வெளிப்புற மேடை தயாரிப்புகளுக்காக குறிப்பிடத்தக்கவர். 2004), காவியமான ராமாயணத்தை அடிப்படையாகக் கொண்டது. அவர் 1974 ஆம் ஆண்டு நிறுவப்பட்ட ஸ்டேஜிடூர் என்ற நாடக நிறுவனத்தின் படைப்பாக்க இயக்குநராகவும் இருந்தார், இது 91 க்கும் மேற்பட்ட தயாரிப்புகள் மற்றும் 1,100 க்கும் மேற்பட்ட நிகழ்ச்சிகளை அரங்கேற்றியுள்ளது. 2001 ஆம் ஆண்டு இந்திய அரசால் அவருக்கு பத்மஸ்ரீ விருது வழங்கப்பட்டது. ருட்யார்ட் கிப்லிங்கின் கிம் நாவலை அடிப்படையாகக் கொண்டு பீட்டர் ஓ’டூல் நடித்த கிம் என்ற ஆங்கிலத் திரைப்படத்திலும் அவர் தோன்றினார்.

பல ஆண்டுகளாக, அவர் பல நாடகங்களை வெளிப்புற இடங்களில் அரங்கேற்றினார், அதாவது சாரே ஜஹான் சே அச்சா, 1947 லைவ், மற்றும் 1999 இல். சத்யமேவ் ஜெயதே, ஹவுஸ் காஸ் நினைவுச்சின்னத்தை பின்னணியாகப் பயன்படுத்தினார். 1998 ஆம் ஆண்டில், அவரும் அவரது குழுவினரும் டெல்லி சுற்றுலாத்துறையுடன் இணைந்து பழைய டெல்லியின் சாந்தினி சௌக்கில் உள்ள வரலாற்றுச் சிறப்புமிக்க செங்கோட்டை மற்றும் ஃபதேபுரி மசூதிக்கு இடையே சௌத்வின் கா சந்த் திருவிழாவை ஏற்பாடு செய்தனர்.

ராமாயண காவியத்தை அடிப்படையாகக் கொண்ட லெஜண்ட் ஆஃப் ராம், முதன்முதலில் 1994 இல் அரங்கேற்றப்பட்டது, பின்னர் 2004 இல் நான்கு மாதங்களுக்கு ஒரு பெரிய அளவில் 19 வெளிப்புற தொகுப்புகள் மூன்று ஏக்கர், 35 கதாபாத்திரங்கள் மற்றும் 100 பேர் கொண்ட குழுவினருடன் பரவியது. இந்த நாடகத்தின் கடைசி நிகழ்ச்சிஜனாதிபதி APJ அப்துல் கலாம் முன்னிலையில் நிகழ்த்தப்பட்டது. 2007 ஆம் ஆண்டில், பீட்டர் சீசன் எழுதிய நகைச்சுவை நாடகமான ஒன் இடு டூவை அவர் நடித்து இயக்கினார், இது மும்பை உட்பட இந்தியா முழுவதும் ஐந்து நகரங்களில் அரங்கேற்றப்பட்டது.

2010 ஆம் ஆண்டில், அவர் தனது தயாரிப்பான மூவ் ஓவரை மீண்டும் உயிர்ப்பித்தார், 1997 இல் ஜனாதிபதி ஷங்கர் தயாள் சர்மாவின் அதிகாரப்பூர்வ பிரியாவிடை விழாவில் “வெல்கம் தியேட்டர்” என்ற பதாகையின் கீழ் முதலில் அரங்கேற்றப்பட்டது. இது டெல்லி, மும்பை, கொல்கத்தா மற்றும் இந்தியாவின் பல நகரங்களில் நிகழ்த்தப்பட்டது. இந்நிலையில் கடந்த சில மாதங்களாகவே உடல்நலக்குறைவால் அவதிப்பட்டு வந்த அமீர் ராசா ஹுசைன் காலமாகி உள்ளார். இவரின் இறப்பானது நாடகத்துறைக்கு ஏற்பட்ட பேரிழப்பாக பலராலும் பார்க்கப்பட்டு வருகின்றது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *